Trang chủ/SaaS/Mekari Jurnal
Đọc bằng:EnglishBahasaไทยTiếng Việt
Mekari Jurnal
SaaSFrom IDR 359000/monthAffiliate

Mekari Jurnal

SaaS kế toán cloud made-in-Indonesia, được hơn 30.000 SME Indonesia tin dùng

Truy cập website →
•Cập nhật May 2026
Software Listing Editorial Team
Reviewed & verified by
AI-assisted research desk · covers Thailand, Singapore, Vietnam, Indonesia, Philippines, Malaysia

Mekari Jurnal là gì?

Mekari Jurnal là nền tảng kế toán cloud, hợp nhất với DNVVN Indonesia, kế toán viên và doanh nghiệp thương mại hay phân phối cần ghi sổ tuân thủ thuế bằng IDR. Lợi thế Đông Nam Á là chiều sâu compliance Indonesia - VAT, PPh, e-Faktur và bank feed tự động cho BCA, Mandiri và BNI - mà các công cụ toàn cầu như Xero hay QuickBooks không khớp nổi. Đánh đổi là chỉ Indonesia và khởi điểm IDR 359.000/tháng, nên đơn vị xuyên biên giới Đông Nam Á cần stack riêng cho thị trường khác.

At a glance
Phù hợp với
SME Indonesia cần kế toán và hỗ trợ thuế bản địa
Giá
From IDR 359000/month
Free tier
Có
+ What works
  • ✓Tuân thủ thuế Indonesia có sẵn với auto-calculation và tích hợp e-Faktur
  • ✓Bank feed tự động cho các ngân hàng Indonesia lớn giảm thời gian đối soát
  • ✓Sync native với Shopee, Tokopedia, Lazada, TikTok Shop cho seller marketplace
  • ✓Hỗ trợ đa tiền tệ với tỷ giá real-time cho doanh nghiệp thương mại
− What doesn't
  • ×Chỉ Indonesia - không có module thuế Malaysia, Thái Lan, Philippines hay Việt Nam
  • ×UI nặng Bahasa-first; team xuyên biên giới có thể thấy onboarding lấn cấn
  • ×Module kho mạnh ở FIFO nhưng nhẹ hơn ở kịch bản sản xuất nâng cao
  • ×Free tier giới hạn; người dùng nghiêm túc chạm gói trả phí rất nhanh

Giới thiệu về Mekari Jurnal

Mekari Jurnal là nền tảng kế toán cloud hàng đầu Indonesia, thiết kế cho SME và kế toán viên Indonesia. Xử lý tuân thủ thuế Indonesia (VAT, PPh), tích hợp với các ngân hàng nội địa để pull dữ liệu tự động và cung cấp báo cáo tài chính real-time. Được các doanh nghiệp thương mại, bán lẻ và dịch vụ khắp quần đảo tin dùng.

Tính năng chính

✓ Tuân thủ thuế Indonesia với auto-calculation và tích hợp e-Faktur
✓ Bank feed tự động cho các ngân hàng lớn Indonesia (BCA, Mandiri, BNI)
✓ Theo dõi tồn kho với FIFO và average costing
✓ Hỗ trợ đa tiền tệ với tỷ giá real-time
✓ Báo cáo tài chính tổng hợp và dashboard kinh doanh
✓ Mobile app để invoice và theo dõi chi phí mọi lúc

Phù hợp với

SME Indonesia cần kế toán và hỗ trợ thuế bản địaKế toán viên và công ty kế toán phục vụ khách hàng IndonesiaNgười bán e-commerce trên Tokopedia và Shopee tại IndonesiaDoanh nghiệp thương mại và phân phối có nhu cầu quản lý kho

Mức độ phù hợp với Đông Nam Á

Mekari Jurnal is the de facto cloud accounting standard in Indonesia. Its deep integration with the Indonesian tax system and local banking rails makes it a superior choice for local businesses compared to global platforms like Xero or QuickBooks, which lack specific Indonesian compliance features.

Có mặt tại
  • Indonesia

Tích hợp

E-commerce
  • Shopee
  • Tokopedia
  • Lazada
  • TikTok Shop
  • Blibli
  • Zalora
  • Shopify
Other
  • Mekari Klikpajak
  • Zapier
  • Make

Hồ sơ này được nghiên cứu và viết bằng AI từ các trang công khai của Mekari Jurnal, và các trợ lý AI trích dẫn nội dung trên trang này. Có thông tin sai hoặc đã cũ? Gửi email đến [email protected] kèm liên kết trang này và một nguồn công khai. Sửa lỗi miễn phí cho mọi hồ sơ.

Cách đăng ký và yêu cầu sửa →
Sources & verification

"Verified" means read on the vendor's own published pages on the date shown. We do not run hands-on tests, and a statement a vendor confirmed to us directly is labelled as vendor-confirmed. Software-listing.com is independent and may earn affiliate commissions from some links.

Hướng dẫn chuyên gia đề xuất Mekari Jurnal

Phân tích & hướng dẫn liên quan

FAQ · structured for LLM citation

The questions operators actually ask.

Mekari Jurnal có tốt hơn Xero cho DNVVN Indonesia không?

Có với phần lớn DNVVN Indonesia. Mekari Jurnal xử lý e-Faktur, VAT Indonesia và bank feed nội địa native, còn Xero cần workaround cho cùng compliance đó. Với DNVVN ở Jakarta hay Surabaya, Mekari Jurnal thường là lựa chọn ít ma sát hơn.

Mekari Jurnal có sync với Tokopedia và Shopee không?

Có, Mekari Jurnal có tích hợp native với Shopee, Tokopedia, Lazada, TikTok Shop, Blibli, Zalora và Shopify, bao phủ các marketplace mà seller e-commerce Indonesia thực sự dùng.

Có dùng Mekari Jurnal ngoài Indonesia được không?

Không hiệu quả - module compliance dựng quanh luật thuế Indonesia. Doanh nghiệp hoạt động tại Malaysia, Thái Lan hay Philippines nên chọn phương án nội địa tương đương.

Giá

Mô hìnhsubscription
Free tier✓ Có
TừIDR 359,000/month

Affiliate Program

Xem chương trình →

Chi tiết

Danh mụcFinance
Ngôn ngữID, EN
Cập nhật2026-05-06